Cách bypass safetynet cho rog phone 5 đã root

nguyenhung9x nguyenhung9x
Xin chào anh em, nay mình hướng tới chủ đề vọc vạch cho rog phone 5. Hướng dẫn anh em cách bypass safetynet với thiết bị đã root rồi.

thumbnail-1-copy-png.15317

SafetyNet là gì ?

Google sử dụng một cái gì đó gọi là SafetyNet để phát hiện xem thiết bị của bạn có được root hay không và chặn quyền truy cập vào các tính năng đó. Google không phải là người duy nhất, nhiều ứng dụng của bên thứ ba cũng sẽ không hoạt động trên các thiết bị Android được root, mặc dù họ có thể kiểm tra sự hiện diện của root theo các cách khác.

Thiết bị Android cung cấp “API SafetyNet”, là một phần của lớp Dịch vụ của Google Play được cài đặt trên các thiết bị Android được Google chấp thuận. API này “cung cấp quyền truy cập vào các dịch vụ của Google giúp bạn đánh giá sức khỏe và sự an toàn của thiết bị Android”, theo Google. Nếu bạn là nhà phát triển Android, bạn có thể gọi API này trong ứng dụng của mình để kiểm tra xem thiết bị bạn đang chạy có bị can thiệp hay không.

API SafetyNet này được thiết kế để kiểm tra xem thiết bị đã bị giả mạo hay chưa - cho dù thiết bị có được root hay không, đang chạy ROM tùy chỉnh hoặc đã bị nhiễm phần mềm độc hại cấp thấp.

Các thiết bị đi kèm với Cửa hàng Play của Google và các ứng dụng khác được cài đặt phải vượt qua "Bộ thử nghiệm tương thích" của Android. Khởi động một thiết bị hoặc cài đặt một ROM tùy chỉnh ngăn không cho thiết bị bị “Tương thích CTS”. Đây là cách SafetyNet API có thể cho biết liệu bạn có được root hay không - nó chỉ kiểm tra tính tương thích của CTS. Tương tự, nếu bạn có thiết bị Android không bao giờ đến với các ứng dụng của Google - như một trong số 20 máy tính bảng được vận chuyển trực tiếp từ nhà máy ở Trung Quốc, nó sẽ không được coi là "tương thích CTS", ngay cả khi bạn chưa root nó .

Để nhận thông tin này, Dịch vụ của Google Play sẽ tải xuống một chương trình có tên “snet” và chạy chương trình trong nền trên thiết bị của bạn. Chương trình thu thập dữ liệu từ thiết bị của bạn và gửi dữ liệu đó đến Google thường xuyên. Google sử dụng thông tin này cho nhiều mục đích khác nhau, từ issf.vnệc chụp ảnh hệ sinh thái Android rộng hơn để xác định xem phần mềm của thiết bị của bạn có bị giả mạo hay không. Google không giải thích chính xác những gì snet đang tìm kiếm, nhưng có khả năng snet sẽ kiểm tra xem phân vùng hệ thống của bạn đã được sửa đổi từ trạng thái của nhà máy hay chưa.

CÁCH FIX

- Chúng ta cài lần lượt các module sau thông qua magisk
+ BusyBox
+ Riru
+ SafetyNet Fix

Last edited by a moderator:

Facebook Comment