CÁCH BACKUP LẠI IMEI CHO MAX PRO M1 KHÔNG ROOT

nguyenhung9x nguyenhung9x
Xin chào anh em , hôm nay mình sẽ hướng dẫn anh em cách sao lưu imei của chiếc Zenfone Max Pro M1 lại . Để làm gì !!!. Nó ko dư thừa đâu anh em , sau này lỡ máy của anh em hardbrick hoặc mất imei thì có file để phục hồi . Vậy imei nó là gì thì hãy cũng mình tìm hiểu ở dưới bài viết này .

IMEI LÀ GÌ

+ Giúp người dùng và nhà sản xuất xác định được chính xác điện thoại đó khi cần ví dụ như khi bảo hành, kiểm tra thời gian bảo hành, thời gian kích hoạt máy.

+ Đảm nhiệm việc đọc số IMSI được lưu trữ trên sim, sau đó gửi và nhận thông tin đến nhà mạng thông qua các công nghệ kết nối 3GPP và iDEN. Ngắn gọn hơn, IMEI giúp điện thoại có thể đọc được sim và nghe gọi được.

Việc này đồng nghĩa với việc mất IMEI thì thiết bị sẽ không thể nghe gọi được, đồng thời có thể mất bảo hành trên thiết bị đó.

CÁC BƯỚC BACKUP IMEI

Đầu tiên các bạn phải có pc cài các driver và tool ở dưới đây:
ASUS DRIVERS
Qualcomm DRIVERS
QPST TOOL
  • Sau khi cài xong , trên PC các bạn đi đến ổ C/program files>Qualcomm>QPST>bin và chạy QPSTConfig sau đó click vào start clinets>software download.
  • Tiếp theo các bạn cắm cáp kết nối điện thoại vào máy tính , sau đó tắt màn hình , và mở lại màn hình sẽ là màn hình khoá. Chúng ta chọn cuộc gọi khẩn cấp và nhấn phím sau: *#3424# (Để chắc ăn gõ hai lần).
  • Tiếp tục trên PC các bạn vào device manager để check port của máy : Ví dụ : COM3 or COM4 ...
  • Dưới đây là giao diện của QPSTConfig:
Như trên hình cổng port các bạn chọn đến cổng của mình hiển thị ở device manager. Sau khi chọn xong các bạn qua tab Backup
Tiếp theo các bạn chọn Browse để sau khi backup nó sẽ lưu file ở đâu . Sau đó lick nút Start để tiến trình backup bắt đầu , sau khi finish chúng ta ngắt kết nối điện thoại và kiểm tra file. OK Vậy là xong rồi các bạn !!!.

Last edited:

Facebook Comment