Ảnh bìa bằng video trên Facebook, bạn đã thử chưa?

Liinhleo Liinhleo
Nếu cảm thấy trang cá nhân của mình khá nhàm chán với những bức ảnh đơn điệu, vậy tại sao không thử thay đổi với vài video thú vị hơn cho ảnh bìa trên Facebook với một tính năng mới mà Facebook vừa cho ra mắt. Tuy hiện tại vẫn chỉ cho phép người dùng sử dụng video có sẵn nhưng với những thủ thuật dưới đây, bạn hoàn toàn có thể tự tạo riêng cho mình một trang cá nhân thú vị với video của riêng mình.

Bước 1: Đầu tiên bạn nên chuẩn bị sẵn một đoạn video có độ dài 30-40s và đăng lên Facebook ở chế độ CÔNG KHAI nhé!

Bước 2: Mở video bạn vừa đăng lên, sau đó sao chép lại đoạn mã (ID) của video từ thanh địa chỉ của trình duyệt.

Bước 3: Dán đoạn ID đã sao chép vào Notepad , Word hoặc một trình soạn thảo văn bản bất kỳ.

Bước 4: Quay lại Facebook cá nhân của bạn, nhấp lên nút Cập nhật ảnh bìa ở phía trên, góc trái và chọn "Chọn ảnh nghệ thuật" từ bảng cài đặt.

Bước 5: Nhấn tổ hợp phím Ctrl + Shift + C để mở cửa sổ dành cho nhà phát triển. Kế đến, bạn rê chuột lên một trong những video có sẵn bất kỳ. Ngay lập tức, đoạn mã tương ứng với video bạn chọn sẽ được bôi đen ở khung cửa sổ dành cho nhà phát triển.

Tiếp theo, bạn nhấp chuột phải lên đoạn mã được bôi đen và chọn Edit attribute

Bây giờ, bạn thay ID của video thành ID bạn đã sao chép ở Bước 3.

Khi hoàn tất việc thay 2 đoạn ID của video có sẵn thành ID video của riêng bạn, bạn hãy đóng cửa sổ dành cho nhà phát triển, và sau đó chọn video bạn đã chỉnh sửa ID.

Bước 6: Nếu bạn nhập đúng ID, video của bạn sẽ trở thành video ảnh bìa ở trang xem trước. Cuối cùng, bạn chỉ việc nhấn nút Lưu thay đổi để hoàn tất việc cài đặt video cá nhân của bạn làm ảnh bìa Facebook.

Trên đây là bài chia sẻ thủ thuật đặt video thành ảnh bìa trên Facebook! Chúc các bạn thành công và có một trang cá nhân thật ấn tượng với bạn bè nhé!

Last edited by a moderator:

Facebook Comment