Android Pie cho Asus Zenfone 5 đã được phát hành ở Brazil

1/9/18
27
6
3
26
zenfone-5_we-love-photo-png.4046

Asus Zenfone 5 là dòng máy tầm trung trong dòng Zenfone 5 series ra mắt năm 2018 của Asus. Mẫu máy này được ra mắt đi kèm với bản Android Oreo cài sẵn, và dự định sẽ được cập nhật lên Android Pie vào đầu năm 2019. Tuy nhiên, bất ngờ là ngày hôm nay, một số người dùng Zenfone 5 ở Brazil đã nhận được bản update Android Pie cùng bản vá bảo mật tháng 12. Hiện tại người dùng ở Brazil đã có thể tải và cài đặt bản cập nhật này.
1.jpg 3.jpg 5.jpg
Một đợt phát hành rộng rãi hơn được cho là sẽ được tung ra vào cuối tháng 01/2019 tới đây. Trước đó Asus cũng đã xác nhận mẫu máy Zenfone 5Z sẽ nhận được update Android 9 vào cuối tháng 01/2019. Có vẻ như là bản cập nhật này sẽ được tung ra cùng lúc cho 2 mẫu máy Zenfone 5/5Z hoặc cũng có thể mẫu Zenfone 5 sẽ nhận được trước tiên. Điều này cũng không quá lạ lẫm bởi năm ngoái, Asus cũng đã ra mắt Android Oreo cho mẫu máy Zenfone 4 trước thay vì mẫu flagship Zenfone 4 Pro.
Cũng theo GSMArena, hiện tại Asus không biết vô tình hay cố ý đã đưa lên trang chủ của mình bản update chính thức cho Zenfone 5. Bởi vậy mà chúng ta hoàn toàn có thể tải về và cài đặt bằng cách copy bản update vào thẻ microSD, sau đó cài đặt qua chế độ recovery. Để tải bản cập nhật này, mời anh em nhấn vào đây.
Tuy nhiên, nếu chúng ta không vội, thì hãy gắng chờ thêm một thời gian, bởi vì ngày bản cập nhật Android Pie được Asus phát hành rộng rãi cũng đến rất gần rồi.
Nguồn: TheAndroidSoul & GSMArena

Last edited:
13/8/18
1
0
1
26
Bạn lên 9.0 rồi hả bạn, cho mình xin tí review

30/10/18
7
4
3
39
  1. tungnt8784 TIME
    Mình đang dùng cử chỉ vuốt á bạn. Mà có thêm 1 cái mới ở dưới đưa lên cho bạn thấy đó :D
  2. nvhoang191 TIME
    ah em nhìn thấy rồi
    chúc bác có những trải nghiệm tốt với em Zenfone 5 của mình nha

Kudo

Zen Master
18/7/17
828
601
93
31
đã lên

1. nvhoang191 TIME
    em tưởng anh đc trải nghiệm theo dạng beta user từ hồi nào rồi chứ ạ :D
14/12/18
5
4
3
24
Tải bản trên xong, đưa vào recovery chọn update ok à, cho hỏi tổ hợp phím rexovery là gì v

14/12/18
5
4
3
24
Đã lên, tải file về chép qua sd, tắt nguồn nhấn tổ hợp nguồn + voluom down, chờ lên chữ asus thì thả phím nguồn giữ volum down chờ cho hiện recovery rồi update qua sd là oke, cảm nhận thì cũng chả khác gì android 8 lắm.

Facebook Comment